Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) mạch ((R3//R4)ntR2)//R1=>Rtđ=7,5\(\Omega\)
b) R342//R1=>U324=U1=U
=>I1=\(\dfrac{U}{15}A\)
Vỉ R34ntR2=>I34=I2=\(\dfrac{U}{15}A\)
Vì R3//R4=>U3=U4=U34=I34.R34=\(\dfrac{U}{15}.5=\dfrac{U}{3}V\)=>I3=\(\dfrac{U3}{R3}=\dfrac{U}{3.10}\)
=>I4=\(\dfrac{U4}{10}=\dfrac{U}{3.10}A\)
ta có Ia=I1+I3=3A=>\(\dfrac{U}{15}+\dfrac{U}{30}=3=>U=30V\)
Thay U=30V tính được I1=2A;I2=2A;I4=1A;I3=1A
Vậy........

Đtrở tương đương R25 là
\(R_{25}=\dfrac{R_2.R_5}{R_2+R_5}=\dfrac{6.12}{6+12}=4\Omega\)
[(R2//R5) nt R4]//R3
Đtrở tương đương R245 là
R245=R25+R4=4+8=12Ω
Đtrở tương đương toàn mạch là
\(R=\dfrac{R_{245}.R_3}{R_{245}+R_3}=\dfrac{12.6}{12+6}=4\Omega\)
HĐT UAB là
U=I1.R = 0,1.4 = 0,4V

Công suất tiêu thụ của đoạn mạch trong 2 phút 25 giây là:
P=U.I.t=220 . 0,5 . (2 .60 +25)=15950 (J)
Đáp số :15950 J

Tóm tắt
R1 = R2= R3 = R4 = 2Ω
R5 = 4Ω ; R6 = R8 =3Ω
R7 = R9 = 1Ω
RA = 0
---------------------------------------
a) RAB = ?
b) UAB = 12V
I1, I2, I3, I4, I5, I6, I7, I8, I9 = ?
IA1, IA2, IA3 = ? Giải a) Do điện trở các ampe kế không đáng kể nên ta chập các điểm C, D, E, B. Ta có sơ đồ tương đương.
mình sửa lại cái RAB của bài này nha
RAB= \(\dfrac{R5.R1FB}{R5+R1FB}\)=\(\dfrac{4.4}{4+4}\)=2\(\Omega\)

ta có:
\(R=\frac{R_1R_2}{R_1+R_2}=12\Omega\)
\(\Rightarrow I=\frac{U}{R}=1A\)
\(R_{tđ}=\dfrac{R_1R_2}{R_1+R_2}=\dfrac{20.30}{20+30}=12\)Ω
Ta có \(U=R_{tđ}.I \)
Thay số: \(U=12.1,2=14,4\)Ω
Ta có: \(I_1=\dfrac{U}{R_1}=\dfrac{14,4}{20}=0,72\)A
Lại có: \(I_2=I-I_1=1,2-0,72=0,48\)A
Vậy cường độ dòng điện đi qua R1 và R2 lần lượt là 0,72A và 0,48A

a)điên trở tương đương của mạch là:
R\(_{tđ}\)=\(\dfrac{\left(R_1+R_2\right)\left(R_3+R_4\right)}{R_1+R_2+R_3+R_3}\)=60\(\cap\)
R12=60.2=120Ω
R34=40+80=120Ω
Điện trở tương đương của đoạn mạch là:
Rtd=\(\dfrac{120}{2}\)=60Ω
b)
U=U12=U34=12V
Vì R12=R34=120Ω
=> I1=I2=I3=I4=\(\dfrac{12}{120}\)=0,1A

a) Điện trở tương đương của R2 và R3:
\(\dfrac{1}{R_{23}}=\dfrac{1}{R_2}+\dfrac{1}{R_3}=\dfrac{1}{15}+\dfrac{1}{10}\Rightarrow R_{23}=6\text{Ω}\)
Hiệu điện thế giữa hai đầu R3 : U3 = I3.R3 = 0,3.10 = 3V
=> U23 = U2 = U3 = 3V (vì R2 // R3)
Cường độ dòng điện qua R2: I2=U2R2=315=0,2AI2=U2R2=315=0,2A
Cường độ dòng điện qua R1: I = I1 = I2 + I3 = 0,3 + 0,2 = 0,5A
b) Hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch AB là:
UAB = I.R = I(R23 +R1) = 0,5(6+9) = 7,5V

ptmđ: (R1//R2)nt(R3//R4)ntR5
a/ RAB= \(\frac{R_1R_2}{R_1+R_2}+\frac{R_3R_4}{R_3+R_4}+R_5=\frac{2.3}{2+3}+\frac{4.6}{4+6}+1,4=5\left(\Omega\right)\)
b/ \(I=I_{12}=I_{34}=I_5=\frac{U_{AB}}{R_{AB}}=\frac{18}{5}=3,6\left(A\right)\)
\(U_{12}=U_1=U_2=I_{12}.R_{12}=3,6.1,2=4,32\left(V\right)\)
\(U_{34}=U_3=U_4=I_{34}.R_{34}=3,6.2,4=8,64\left(V\right)\)
\(U_5=I_5.R_5=3,6.1,4=5,04\left(V\right)\)
\(I_1=\frac{U_1}{R_1}=\frac{4,32}{2}=2,16\left(A\right)\)
\(I_2=\frac{U_2}{R_2}=\frac{4,32}{3}=1,44\left(A\right)\)
\(I_3=\frac{U_3}{R_3}=\frac{8,64}{4}=2,16\left(A\right)\)
\(I_4=\frac{U_4}{R_4}=\frac{8,64}{6}=1,44\left(A\right)\)
c/ \(Q_1=I_1^2.R_1.t=2,16^2.2.0,5.3600=16796,16\left(J\right)\)
\(Q_4=I_4^2.R_4.t=1,44^2.6.0,5.3600=22394,88\left(J\right)\)
\(Q_5=I_5^2.R_5.t=3,6^2.1,4.0,5.3600=32659,2\left(J\right)\)
\(\Rightarrow Q_1+Q_4+Q_5=16796,16+22394,88+32659,2=71850,24\left(J\right)\)
áp dụng công thức học là ra(:
a. \(I=I1=I2=I3=U:R=120:\left(10+20+30\right)=2A\left(R1ntR2ntR3\right)\)
b. \(\left\{{}\begin{matrix}U2=I2\cdot R2=2\cdot20=40V\\U3=I3\cdot R3=2\cdot30=60V\end{matrix}\right.\)
\(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}P2=U2\cdot I2=40\cdot2=80\\P3=U3\cdot I3=60\cdot2=120\end{matrix}\right.\)(W)