
không đau đầu quá
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
không đau đầu quá
Công suất tiêu thụ của đoạn mạch trong 2 phút 25 giây là:
P=U.I.t=220 . 0,5 . (2 .60 +25)=15950 (J)
Đáp số :15950 J
Vì R1 nối tiếp R2 → I=I1=I2
Mà I1 =2,5 A→I=2,5A
Công suất mà đoạn mạch tiêu thụ là :
P=U . I =220 . 2,5 =550 (W)
Vậy P=550 W
ta có:
U1=U2=U=6V
\(\Rightarrow R_1=\frac{U_1}{I_1}=12\Omega\)
ta lại có:
I2=I-I1=0,3A
\(\Rightarrow R_2=\frac{U_2}{I_2}=20\Omega\)
U= U1 = U2 = 6V
R1 = 6 / 0.5 =12 ÔM
I2 = 0.8 - 0.5 = 0,3 A
R2 =6 / 0.3 =20 Ôm
a) Rđ=\(\dfrac{6^2}{3}=12\Omega;Id=\dfrac{3}{6}=0,5A\)
Ta có Rtđ=Rx+R1d=4+6=10\(\Omega=>I=\dfrac{U}{Rtđ}=\dfrac{12}{10}=1,2A=>Ia=Ix=I=1,2A\)
c) Ta có Id=I1=I1d=\(1,2A=>U1=Ud=U1d=I1d.R1d=1,2.4=4,8V=>Id=\dfrac{Ud}{Id}=\dfrac{4,8}{12}=0,4A\)
=>Vì Idm=0,5> Id=0,4 => Đèn sáng yếu
Giải:
a) Số vòng dây của cuộn thứ cấp: \(n_2=\frac{n_1.U_2}{U_1}=24000\left(vòng\right)\)
b) điện trở của dây: \(R=200.2.0,2=80\Omega\)
Công suất hao phí vì toả nhiệt trên đường dây: \(P_{hp}=\frac{P^2.R}{U^2}=\frac{\left(300000\right)^2.80}{\left(30000\right)^2}=8000W\)
R1//R2//R3 tìm được Rm=2Ω . U1=12v => U=12v
I1= U/ R1=12/6=4A
I2= U/R2 = 12/ 4= 3A
I3=U/R3=12/12=1A
Im= U/Rm = 12/ 2 = 6A
R1 // R2 // R3
Ta có U1 = 12V
Mạch // => U = U1 = U2 =U3 =12V
R12 = 6 x 4/6+4 =2.4 Ôm
Rtd = 2.4 x 12 / 2.4 +12 = 2 ôm
I = 12/2 =6 A
I1 = 12/6 =2 A
I2 = 12/4 =3A
I3 = 12/12 =1 A
Bạn xem có được ko !!!