
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Chu vi củ hình chữ nhật đó là 128cm. ..........Đ......
diện tích của hình chữ nhật đó là 960m2........S......
# t i ck tui
nha

Đổi 1,2 km=1200m
Thời gian để người đó chạy từ A đến B là:1200:150=8 (phút)
Người đó đến B lúc :7 giờ 55 phút+8 phút =8 giờ 3 phút
Đáp số :8 giờ 3 phút

a, Đổi 1,2 km = 120 000 m; 0,72 km = 72 000 m
Chiều dài thu nhỏ của khu đất trên bản đồ là:
120 000 : 3 000 = 40 (cm)
Chiều rộng thu nhỏ của khu đất trên bản đồ là:
72 000 : 3 000 = 24 (cm)
Chu vi của khu đất đó trên bản đồ là
( 40 + 24) \(\times\) 2 = 128 (cm)
b, Diện tích của khu đất đó trên bản đồ là:
40 \(\times\) 24 = 960 (cm2)

so sánh 26 phần trăm của 70 và 70 phần trăm của 26
a 26 phần trăm của 70 lớn hơn 70 phần trăm của 26 S
b 26 phần trăm của 70 bé hơn 70 phần trăm của 26 S
c 26 phần trăm của 70 bằng 70 phần trăm của 26 Đ

70% của 100 là:
70:100*100=70
Đáp số:70
Ai mình mình lại