Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

7 năm sau : Gọi tổng số bao xi măng cần chở là \(x\).
- Đội 1 chở được:
\(\frac{2}{5} x\) - Số bao còn lại sau khi đội 1 chở:
\(x - \frac{2}{5} x = \frac{3}{5} x\) - Đội 2 chở được 45% số bao còn lại:
\(0.45 \times \frac{3}{5} x = \frac{0.45 \times 3}{5} x = \frac{1.35}{5} x = \frac{27}{50} x\) - Đội 3 chở 140 bao.
Tổng số bao cả 3 đội đã chở:
\(\frac{2}{5} x + \frac{27}{50} x + 140\)
Theo đề bài, số bao này nhiều hơn quy định 8 bao:
\(\frac{2}{5} x + \frac{27}{50} x + 140 = x + 8\)
Giải phương trình:
Quy đồng mẫu số của các phân số (mẫu chung là 50):
\(\frac{20}{50} x + \frac{27}{50} x + 140 = x + 8\) \(\frac{47}{50} x + 140 = x + 8\)
Chuyển vế:
\(140 - 8 = x - \frac{47}{50} x\) \(132 = \frac{3}{50} x\) \(x = \frac{132 \times 50}{3} = \frac{6600}{3} = 2200\)
Vậy tổng số bao xi măng cần chở là 2200 bao. ✅

Số tấn xi măng xe thứ nhất chở được từ nhà máy đến công trường là:
\(1400\) \(.\) \(\frac{2}{5}\) = 560 (tấn)
Số tấn xi măng còn lại là:
1400 - 560 = 840 (tấn)
Số tấn xi măng cái xe thứ hai chở được từ nhà máy đến công trường là:
840 . 60% = 504 (tấn)
Số xi măng cái xe thứ ba chở được từ nhà máy đến công trường là:
1400 - (560 + 504 ) = 336 (tấn)
Đáp số: Xe thứ nhất chở: 560 tấn
Xe thứ hai chở: 504 tấn
Xe thứ ba chở: 336 tấn
Chúc bạn học tốt !
xe thứ nhất chở số xi măng từ nhà máy đến công trường là:
1400 . 2/5 = 560 ( tấn )
số xi măng còn lại là:
1400 - 560 = 840 ( tấn )
xe thứ hai chở số xi măng từ nhà máy đến công trường là:
840 . 60% = 504 ( tấn )
xe thứ ba chở số xi măng từ nhà máy đến công trường là:
1400 - 560 - 504 = 336 ( tấn )
đáp số :
xe thứ nhất: 560 tấn
xe thứ hai : 504 tấn
xe thứ ba: 336 tấn

Xe thứ nhất chở số xi măng là :
1400 x 2/5= 560 ( tấn )
Xe thứ 2 chở số xi măng là :
( 1400 - 560 ) x 60 : 100 = 504 ( tấn )
Xe thứ 3 chở số xi măng là :
1400 - ( 560 + 504 ) = 336 ( tấn )
Đáp số : Xe thứ nhất : 560 tấn
Xe thứ 2 : 504 tấn
Xe thứ 3 : 336 Tấn
mho **** cho to thi to lam cho
Mình cũng đang mắc bài này