Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giá của 1 lọ mực xanh là:
27 000 - 23 000 = 4 000 (đồng)
Giá của 2 lọ mực xanh là : 4 000 \(\times\) 2 = 8 000 ( đồng)
Giá của 3 lọ mực đỏ là: 23 000 - 8 000 = 15 000 (đồng)
Giá của 1 lọ mực đỏ là: 15 000 : 3 = 5 000 ( đồng)
Đáp số: 5 000 đồng

Khó cũng không khó .
Dễ cũng không dễ .
3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng(1)
2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng(2)
Từ (1) và (2), ta có:
5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá :
23000 + 22000 =45000 ( đồng )
2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :
45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)
Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :
23000 - 18000 = 5000 ( đồng )
1 lọ mực xanh giá :
( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )
ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG
: LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG
Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh là
23000 x 3 = 69000 đồng
Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh là
22000 x 2 = 44000 đồng
Giá tiền 5 lọ mực xanh là
69000 - 44000 = 25000 đồng
Giá tiền 1 lọ mực xanh là
25000 : 5 = 5000 đồng
Giá tiền 3 lọ mực xanh là
3 x 5000 = 15000 đồng
Giá tiền 2 lọ mực đỏ là
23000 - 15000 = 8000 đồng
Giá tiền 1 lọ mực đỏ là
8000 : 2 = 4000 đồng

bài giải
giá tiền 1 lọ mực đỏ là
3000:6=500(đồng)
giá tiền của 6 lọ mực đỏ là
500x5=2500(đồng)
giá tiền 1 lọ mực xanh là
3600:8=450(đồng)
giá tiền 4 lọ mực xanh là
450x4=1800(đồng)
đáp số : lọ mực đỏ 2500 đồng
: lọ mực xanh 1800 đồng

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh = 23000 đồng
=> 9 lọ mựcđỏ + 6 lọ mực xanh = 69000 đồng (nhân 2 vế với 3) (1)
2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh = 22000 đồng
=> 4 lọ mực đỏ + 6 lọ mực xanh = 44000 đồng (nhân 2 vế với 2) (2)
Lấy (1) trừ (2) ta có : 9 lọ mựcđỏ + 6 lọ mực xanh = 69000 đồng
- 4 lọ mực đỏ + 6 lọ mực xanh = 44000 đồng
---------------------------------------------------
5 lọ mực đỏ + 0 lọ mực xanh = 25000 đồng
Vậy 1 lọ mực đỏ có giá tiền là : 25000 : 5 = 5000 (đồng)
Giá tiền 1 lọ mực xanh là : (23000 - 5000 x 3) : 2 = 4000 (đồng)
Cách khác :
Tổng 2 lần mua là :
3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh = 23000 đồng (1)
+ 2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh = 22000 đồng (2)
---------------------------------------------------
5 lọ mực đỏ và 5 lọ mực xanh = 45 000 đồng (*)
Vậy tổng 1 lọ mực đỏ và 1 lọ mực xanh có giá tiền là : 45000 : 5 = 9000 (đồng)
2 lọ mực đỏ và 2 lọ mực xanh có giá tiền là : 9000 x 2 = 18000 (đồng)
Giá 1 lọ mực đỏ là : 23000 - 18000 = 5000 (đồng)
Giá 1 lọ mực xanh là : 9000 - 5000 = 4000 (đồng)

Cách 1:
3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng (1)
2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000 đồng (2)
Từ (1), 6 lọ mực đỏ + 4 lọ mực xanh giá 46000 đồng (3)
Từ (2), 6 lọ mực đỏ + 9 lọ mực xanh giá 66000 đồng (4)
Từ (3) và (4)giá tiền một lọ mực xanh là:(66000-46000):(9-4)=4000 dong
Giá tiền một lọ mực đỏ là:(23000-4000x2):3=5000 dong
một lọ (đồng)

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng(1)
2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng(2)
Từ (1) và (2), ta có:
5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá :
23000 + 22000 =45000 ( đồng )
2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :
45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)
Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :
23000 - 18000 = 5000 ( đồng )
1 lọ mực xanh giá :
( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )
ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG
: LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG
CHÚC BẠN LÀM BÀI TỐT
dở như ăn phở
3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng (1)
2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng (2)
Từ (1) và (2), ta có:
5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá :
23000 + 22000 =45000 ( đồng )
2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :
45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)
Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :
23000 - 18000 = 5000 ( đồng )
1 lọ mực xanh giá :
( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )
ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG
: LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG ok !
Giá của 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh là:
\(70000\times2=140000\left(đồng\right)\)
Giá của 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh là:
\(67500\times3=202500\left(đồng\right)\)
Giá của 5 lọ mực xanh là:
202500-140000=62500(đồng)
Giá của 1 lọ mực xanh là:
62500:5=12500(đồng)
Giá của 3 lọ mực đỏ là:
\(70000-12500\times2=45000\left(đồng\right)\)
Giá của 1 lọ mực đỏ là:
45000:3=15000(đồng)
Vì 15000>12500
nên giá của 1 lọ mực đỏ nhiều hơn giá của 1 lọ mực xanh là 15000-12500=2500 đồng
Ta có:
Cộng cả hai lại:
\(\left(\right. 3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h \left.\right) + \left(\right. 2 l ọđỏ + 3 l ọ x a n h \left.\right) = 70.000 + 67.500\) \(5 l ọđỏ + 5 l ọ x a n h = 137.500\)
Chia cả hai vế cho 5:
\(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\)
Lấy phương trình thứ nhất:
\(3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h = 70.000\)
Trừ đi \(\left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500 \left.\right)\):
\(\left(\right. 3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h \left.\right) - \left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) = 70.000 - 27.500\) \(2 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 42.500\)
Từ đó, lấy phương trình này trừ tiếp \(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\):
\(\left(\right. 2 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) - \left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) = 42.500 - 27.500\) \(1 l ọđỏ = 15.000\)
Thay vào \(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\):
\(15.000 + 1 l ọ x a n h = 27.500\) \(1 l ọ x a n h = 12.500\)
Hiệu giữa hai giá:
\(15.000 - 12.500 = 2.500\)
Vậy giá tiền của hai lọ mực hơn kém nhau 2.500 đồng.