K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giá của 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh là:

\(70000\times2=140000\left(đồng\right)\)

Giá của 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh là:

\(67500\times3=202500\left(đồng\right)\)

Giá của 5 lọ mực xanh là:

202500-140000=62500(đồng)

Giá của 1 lọ mực xanh là:

62500:5=12500(đồng)

Giá của 3 lọ mực đỏ là:

\(70000-12500\times2=45000\left(đồng\right)\)

Giá của 1 lọ mực đỏ là:

45000:3=15000(đồng)

Vì 15000>12500

nên giá của 1 lọ mực đỏ nhiều hơn giá của 1 lọ mực xanh là 15000-12500=2500 đồng

15 tháng 3

Ta có:

  • 3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh = 70.000 đồng
  • 2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh = 67.500 đồng

Cộng cả hai lại:

\(\left(\right. 3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h \left.\right) + \left(\right. 2 l ọđỏ + 3 l ọ x a n h \left.\right) = 70.000 + 67.500\) \(5 l ọđỏ + 5 l ọ x a n h = 137.500\)

Chia cả hai vế cho 5:

\(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\)

Lấy phương trình thứ nhất:

\(3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h = 70.000\)

Trừ đi \(\left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500 \left.\right)\):

\(\left(\right. 3 l ọđỏ + 2 l ọ x a n h \left.\right) - \left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) = 70.000 - 27.500\) \(2 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 42.500\)

Từ đó, lấy phương trình này trừ tiếp \(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\):

\(\left(\right. 2 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) - \left(\right. 1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h \left.\right) = 42.500 - 27.500\) \(1 l ọđỏ = 15.000\)

Thay vào \(1 l ọđỏ + 1 l ọ x a n h = 27.500\):

\(15.000 + 1 l ọ x a n h = 27.500\) \(1 l ọ x a n h = 12.500\)

Hiệu giữa hai giá:

\(15.000 - 12.500 = 2.500\)

Vậy giá tiền của hai lọ mực hơn kém nhau 2.500 đồng.

1 tháng 4 2023

Giá của 1 lọ mực xanh là:

27 000 - 23 000 = 4 000 (đồng)

Giá của 2 lọ mực xanh là : 4 000 \(\times\) 2 = 8 000 ( đồng)

Giá của 3 lọ mực đỏ là:       23 000 - 8 000 = 15 000 (đồng)

Giá của 1 lọ mực đỏ là:        15 000 : 3 = 5 000 ( đồng)

Đáp số: 5 000 đồng

1 tháng 4 2023

help me: tìm n biết 2^n + 3^n = 5^n với n E N

29 tháng 11 2016

Khó cũng không khó . 

Dễ cũng không dễ .

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng(1)

2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng(2)

Từ (1) và (2), ta có:

5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá : 

                   23000 + 22000 =45000 ( đồng )

2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :

                    45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)

Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :

                    23000 - 18000 = 5000 ( đồng )

1 lọ mực xanh giá :

                     ( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )

                                             ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG

                                                           : LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG

29 tháng 11 2016

Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 9 lọ mực xanh là

23000 x 3 = 69000 đồng

Giá tiền 6 lọ mực đỏ và 4 lọ mực xanh là

22000 x 2 = 44000 đồng

Giá tiền 5 lọ mực xanh là

69000 - 44000 = 25000 đồng

Giá tiền 1 lọ mực xanh là

25000 : 5 = 5000 đồng

Giá tiền 3 lọ mực xanh là

3 x 5000 = 15000 đồng

Giá tiền 2 lọ mực đỏ là

23000 - 15000 = 8000 đồng

Giá tiền 1 lọ mực đỏ là

8000 : 2 = 4000 đồng

8 tháng 10 2020

đọi xíu

8 tháng 10 2020

                                                                      bài giải

giá tiền 1 lọ mực đỏ là

  3000:6=500(đồng)

giá tiền của 6 lọ mực đỏ là

500x5=2500(đồng)

giá tiền 1 lọ mực xanh là

3600:8=450(đồng)

giá tiền 4 lọ mực xanh là

450x4=1800(đồng)

          đáp số : lọ mực đỏ 2500 đồng

                      : lọ mực xanh 1800 đồng

4 tháng 2 2016

red 5000 d

green 4000 d

15 tháng 2 2016

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh = 23000 đồng

=> 9 lọ mựcđỏ + 6 lọ mực xanh = 69000 đồng (nhân 2 vế với 3) (1)

2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh = 22000 đồng

=> 4 lọ mực đỏ + 6 lọ mực xanh = 44000 đồng (nhân 2 vế với 2) (2)

Lấy (1) trừ (2) ta có :    9 lọ mựcđỏ + 6 lọ mực xanh = 69000 đồng

                                         - 4 lọ mực đỏ + 6 lọ mực xanh = 44000 đồng

                             ---------------------------------------------------

                                5 lọ mực đỏ + 0 lọ mực xanh = 25000 đồng

Vậy 1 lọ mực đỏ có giá tiền là : 25000 : 5 = 5000 (đồng)

Giá tiền 1 lọ mực xanh là : (23000 - 5000 x 3) : 2 = 4000 (đồng)

15 tháng 2 2016

Cách khác :

Tổng 2 lần mua là :

   3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh = 23000 đồng (1)

+ 2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh = 22000 đồng (2)

---------------------------------------------------

   5 lọ mực đỏ và 5 lọ mực xanh  = 45 000 đồng (*)

Vậy tổng 1 lọ mực đỏ và 1 lọ mực xanh có giá tiền là :   45000 : 5 = 9000 (đồng)

                  2 lọ mực đỏ và 2 lọ mực xanh có giá tiền là : 9000 x 2 = 18000 (đồng)

Giá 1 lọ mực đỏ là : 23000 - 18000 = 5000 (đồng)

Giá 1 lọ mực xanh là : 9000 - 5000 = 4000 (đồng)

3 tháng 12 2015

lọ mực đỏ : 5 000 đồng

lọ mực xanh : 4 000 đồng

tick nhé

17 tháng 10 2015

mực xanh 4000 đồng

mực đỏ 000 đồng

12 tháng 10 2023

5000 lọ mực đỏ

4000 lọ mực xanh

9 tháng 1 2016

lọ mực đỏ là :420 đồng

lọ mực xanh là : 520 đồng

10 tháng 12 2015
  •  

    1. Cách 1:

      3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng                      (1)

      2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000 đồng                      (2)

      Từ (1), 6 lọ mực đỏ + 4 lọ mực xanh giá 46000 đồng         (3)

      Từ (2), 6 lọ mực đỏ + 9 lọ mực xanh giá 66000 đồng         (4)

      Từ (3) và (4)giá tiền một lọ mực xanh là:(66000-46000):(9-4)=4000 dong 

      Giá tiền một lọ mực đỏ là:(23000-4000x2):3=5000 dong

       

    2.  một lọ (đồng)

27 tháng 2 2015

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng(1)

2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng(2)

Từ (1) và (2), ta có:

5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá : 

                   23000 + 22000 =45000 ( đồng )

2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :

                    45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)

Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :

                    23000 - 18000 = 5000 ( đồng )

1 lọ mực xanh giá :

                     ( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )

                                             ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG

                                                           : LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG

CHÚC BẠN LÀM BÀI TỐT

 

1 tháng 3 2015

dở như ăn phở

 

3 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá 23000 đồng (1)

2 lọ mực đỏ + 3 lọ mực xanh giá 22000đồng (2)

Từ (1) và (2), ta có:

5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh giá : 

                   23000 + 22000 =45000 ( đồng )

2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh giá :

                    45000 : 5 . 2 = 18000 ( đồng )(3)

Từ (1) và (3) ta có: 1 lọ mực đỏ giá :

                    23000 - 18000 = 5000 ( đồng )

1 lọ mực xanh giá :

                     ( 23000 - 5000 ) .3 : 2 =4000 ( đồng )

                                             ĐÁP SỐ : LỌ MỰC ĐỎ : 5000 ĐỒNG

                                                           : LỌ MỰC XANH : 4000 ĐỒNG ok !