Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
mua 8,5 kg gạo cùng loại phải trả số tiền là
39000 : 6 x 8,5= 55250 đồng
đáp số 55250 đồng
mua 1 kg tao het so tien la
39000/6=6500 dong
mua 8,5 kg tao het so tien la
6500*8,5=55250 dong
mua 8,5kg gạo cùng loại phải trả nhiều hơn so tien la
55250-39000=16250 dong
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền 1 kg gạo là :
\(45000:5=9000\left(đồng\right)\)
Số tiền An phải trả :
\(9000x20=180000\left(đồng\right)\)
Số tiền Bình phải trả :
\(90000x\left(20+5\right)=2250000\left(đồng\right)\)
Đáp số...
Đính chính
Số tiền Bình phải trả :
\(9000x\left(20+5\right)=225000\left(đồng\right)\)
Đáp số...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
một cân gạo nếp phải trả số tiền là:
200000:5=40000(đồng)
6,5kg gạo nếp cùng loại phải trả số tiền là
40000x6,5=260000(đồng)
đáp số :260000đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Câu 1 :
11 ki-lô-gam gạo hết sô tiền là:
270000:15=18000(đồng)
Mua 25kggạo loại đó hết số tiền là:
18000×25=450000(đồng)
Đáp số:450000 đồng
Bài 1:
Mua 1 ki - lô - gam gạo hết số tiền là:
270 000 : 15 = 18 000 (đồng)
Mua 40 ki - lô - gam gạo hết số tiền là:
18 000 x 40 = 720 000 (đồng)
Đáp số: 720 000 đồng,
Bài 2:
1 khay như thế đựng được số quả trứng là:
90 : 3 = 30 (quả)
Cần có số khay như thế để đựng hết 150 quả trứng là:
150 : 30 = 5 (khay)
Đáp số: 5 khay
Bài 3:
Mua 1 mét vải cùng loại hết số tiền là:
120 000 : 3 = 40 000 (đồng)
Mua 8 mét vải cùng loại hết số tiền là:
40 000 x 8 = 320 000 (đồng)
Đáp số: 320 000 đồng.
Bài 4:
Đổi: 1 tá = 12 cái
Mua 1 đôi tất hết số tiền là:
60 000 : 12 = 5000 (đồng)
Mua 5 đôi tất hết số tiền là:
5000 x 5 = 25 000 (đồng)
Đáp số: 25 000 đồng.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
do Bình mua nhiều hơn An 5kg gạo mà phải trả thêm 45000đ nên 1kg gạo tương ứng với số tiền là 45000:5=9000(đ)
số tiền mà An phải trả là: 9000 nhân 20=180000(đồng)
Mỗi kg gạo nếp trị giá là :
45 000 : 15 = 3 000 ( đ)
Bạn An phải trả số tiền là :
3 000 x 20 = 60 000 (đ)
Bạn Bình phải trả số tiền là:
60 000 + 45 000 = 105 000 (đ)
Đáp số : ...............................
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua 1 kg hết số tiền là:
105000 : 7 = 15000 (đồng)
Mua 17,6 kg hết số tiền là:
15000 x 17,6 = 264000 (đồng)
Đ/S : 264000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
giá tiền 1kg gạo nếp là:
10800 : 1,5 = 7200 ( đồng )
giá tiền 1 kg gạo tẻ là :
7200 : 3 x 2 = 4800 ( đồng )
người đó mua số kg gạo tẻ là :
1,5 x 1,5 = 2,25 ( kg )
giá tiền 2,25 kg gạo tẻ là :
2,25 x 4800 = 10800 ( đồng )
người đó mua gạo hết số tiền là:
10800 + 10800 = 21600 ( đồng )
Đ/S : 21600 đồng
Mua 8,5 kg gạo tẻ hết số tiền là:
14600*8,5=124100 (đồng)
Mua 3,5 kg gạo nếp hết số tiền là:
21000*3,5=73500 (đồng)
Mua cả 2 loại gạo hết số tiền là :
124100+73500=197600 (đồng)
Đáp số: 197600 đồng.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Cách 1 :
Lời giải :
Mỗi ki-lô-gram gạo hết là :Mỗi ki-lô-gram gạo hết là :
18000:3=6000 (đồng)18000:3=6000 (đồng)
4,5 ki-lô-gram gạo hết là :4,5 ki-lô-gram gạo hết là :
6000×4,5=27000 (đồng)6000×4,5=27000 (đồng)
Đáp số : 27000 đồng27000 đồng
Cách 2 :
Lời giải :
4,5 ki-lô-gram gạo hơn 3 ki-lô-gram gạo là :4,5 ki-lô-gram gạo hơn 3 ki-lô-gram gạo là :
4,5−3=1,5 (kg)4,5-3=1,5 (kg)
4,5 ki-lô-gram gạo hết là :4,5 ki-lô-gram gạo hết là :
1,5×18000=27000 (đồng)1,5×18000=27000 (đồng)
Đáp số : 27000 đồng
học tốt nha
Mua 8,5 ki - lô - gam gạo thì số tiền phải trả là :
8,5 x 39 000 : 6 = 55 250 ( đồng )
Đáp số : 55 250 đồng .
8,5 kg gấp 6kg số lần là
8,5:6=17/12(lần)
vậy mua 8,5 kg gạo cần trả số tiền là
39000x17/12=55250(đ)
đ/s:
mk chắc chắn