
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


1 vận tốc là:105:3=35(km/giờ)
2 vận tốc là 1800:2,5=720(km/giờ)
3 . 1phut 20 giây =5/3 phút
vận tốc là 400:5/3=240(m/phút)
học tốt

Đổi \(\frac{1}{3}\)ngày = 8 giờ
Vận tốc của máy bay đó là:
\(6000:8=750\left(km/h\right)\)
Đáp số: 750 km/h

Đổi: 3 giờ 30 phút= \(3\frac{1}{2}\)giờ
Quãng đg đi đc sau 3 giờ 30p là:
\(900\cdot3\frac{1}{2}=3150\left(km\right)\)
đổi 3 h 30 p = \(3\frac{1}{2}\) h
quãng đường sau đi đc là
900*\(3\frac{1}{2}\)=3150 (km)
đáp số 3150 km

thời gian máy bay bay là:
11 giờ - 8 giờ 30 = 2 giờ 30 phút
= 2,5 giờ
quãng đường dài là
860 x 2,5 = 2150 (km )
Đ/s:...
kick nhé
giải
Thời gian ô tô đi là :
11 giờ - 8 giờ 30p = 2 giờ 30p = 2,5 giờ
Quãng đường là :
860 x 2,5 =.......(km)
Đs :.....km

Thời gian bay là:
\(1700\div850=2\left(h\right)\)
Thời gian máy bay khởi hành là:
\(9h15'-2h=7h15'\)

Câu 1 :
Vận tốc của máy bay đó là :
1800 : 2,5 = 720 ( km/giờ )
Đáp số : 720km/giờ
Câu 2 : Đề bài sai ( bạn xem lại đi )

Bài giải:
Vận tốc của máy bay là: 1800 : 2,5 = 720 (km/giờ)
Đáp số: 720km/giờ.
Bài giải:
Vận tốc của máy bay là: 1800 : 2,5 = 720 (km/giờ)
Đáp số: 720km/giờ.

Vận tốc của máy bay là:
1 800 : 2,5 = 720( km/ giờ)
Đáp số: 720 km/giờ
#꧁༺мαιღαин(ღтєαмღƒαღмυôиღиăм)༻꧂
V : 720 km/giờ