Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Ta có:30%=\(\frac{3}{10}\)
Số học sinh là một số tư nhiên nên phai là bội chung của 10 và 8
Do bcnn(10,8)=40 nên số học sinh của lớp đó là 40
Phân số chỉ số học sinh trung bình là
1 - (\(\frac{3}{10}\) +\(\frac{3}{8}\)) = \(\frac{13}{40}\)(số học sinh của lớp)
Số học sinh trung bình của lớp là:
40 . \(\frac{13}{40}\)=13(học sinh)
Đáp số 13 học sinh

Theo đề bài =>phân số chỉ số h/s TB và giỏi là:
1/16+5/6=43/48(so với số h/s cả lớp)
=> số h/s cả lớp chia hết cho 48
Mà sốh/s cả lớp chưa đến 50
=>Số h/s cả lớp =48
=>Số h/s giỏi và TB là:
48.(43/48)=43(h/s)
Số h/s khá là:
48-43=5(h/s)

ta có:số học sinh xếp loại khá là:1-(1/16+5/6)=5/48(lớp)
suy ra số học sinh là 1 số chia hết cho 48 và dưới 50
vậy số học sinh của lớp đó là:48(học sinh)

Số học sinh xếp loại tốt là
\(120\times\dfrac{4}{15}=32\) ( học sinh )
Số học sinh xếp loại khá là
\(32\div80\%=40\) ( học sinh )
a) Số học sinh xếp loại đạt là
\(120-32-40=48\) ( học sinh )
b) Tỉ số phần trăm số học sinh xếp loại khá so với học sinh cả khối là
\(\dfrac{40\times100}{120}\%=33,333...\%\approx33,33\%\)
Gọi số học sinh xếp loại tốt của khối 6 là . Ta biết rằng 25% số học sinh loại tốt của khối 6 bằng số học sinh của lớp 6A. Điều này có nghĩa là: \frac{25}{100} \times x = \frac{5}{6} \text{ số học sinh lớp 6A} \frac{1}{4} \times x = \frac{5}{6} \text{ số học sinh lớp 6A} x = \frac{5}{6} \times 4 \text{ số học sinh lớp 6A} x = \frac{20}{6} \text{ số học sinh lớp 6A} ] x = \frac{10}{3} \text{ số học sinh lớp 6A} Vậy để tính chính xác số học sinh loại tốt của khối 6, ta cần biết số học sinh lớp 6A. Bạn có thể cung cấp số học sinh lớp 6A không?

a, Số học sinh xếp loại tốt: 4/15 x 45= 12 (học sinh)
Số học sinh xếp loại khá: 5/3 x 12= 20(học sinh)
Số học sinh xếp loại đạt: 45 - (12+20)=13(học sinh)
b, Tỉ số học sinh xếp loại khá với số học sinh của cả lớp:
20/45=4/9
a\()\)Số học sinh tốt là:
45*4/15= 12 học sinh
Số học sinh khá là:
12*5/3= 20 học sinh
Số học sinh đạt là;
45-12-20= 3 học sinh
b\()\)Tỉ số học sinh khá chiếm số phần trăm học sinh cả lớp là:
20/45= 4/9 số học sinh cả lớp

a. Số phần số học sinh TB chiếm trong lớp là:
1 - 1/5 - 1/3 = 7/15 (cả lớp)
Số học sinh cả lớp là:
21 : 7/15 = 45 (em)
Số hs hạnh kiểm tốt là:
45 x 1/5 = 9 (em)
Số hs hạnh kiểm khá là:
45 x 1/3 = 15 (em)
b. Tỉ lệ % giữa hs khá với hs cả lớp là:
\(\frac{15}{45}.100\%\approx33,3\%\)
Vậy...