Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Trong dao động cưỡng bức, biên độ đạt cực đại khi hiện tượng cộng hưởng xảy ra.
Suy ra \(1,25 < f_0 < 1,3\)
→ \(2,5\pi < \omega < 2,6\pi\)
Có \(k = m \omega ^2\) → \(13,3 < k < 14,4\)
→ \(k \approx 13,64 N/m\).

Tần số góc trong dao động điều hoà của con lắc lò xo là: \(\omega=\sqrt{\dfrac{k}{m}}\)

Đáp án D
+ Chu kì dao động của con lắc đơn không phụ thuộc vào khối lượng, do vậy việc tăng hay giảm khối lượng của vật không làm thay đổi tần số

Đáp án A
+ Cơ năng của con lắc lò xo E = 1 2 mω 2 A 2 = 2 mπ 2 f 2 A 2

Đáp án D
Biên độ dao động của con lắc cực đại khi xảy ra cộng hưởng f = 1 2 π k m = 10 π H z
Đáp án B
Tần số dao động của con lắc lò xo
=> tăng khối lượng lên gấp đôi thì tần số sẽ giảm còn f= f 2