Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Thể tích bể là 4x3x2,5=30(m^3)
đổi 30m^3=30000lit
Số nc có trong bể= 30000x80%=24000(l)
b) đổi 24000l=24m^3
mức nc trong bể cao 24:4:3=2(m)

Thể tích bể là : 4*3*1,8 = 21,6
Thể tích nước là : 21,6: 100:80 = 20,88
Mình mới học lớp 4 nên chỉ làm đc đến đây thôi ạ

đổi: 3,5m= 35dm :1,5m=15dm
bể đó chứa được là
35 x15 x 2=1050 (L)
đáp số : 1050 L
Chiều cao của mực nước là:
1x\(\frac{4}{5}\)=0,8 (m)
Thể tích trong bể là:
2x1,5x0,8=2,4( \(^{m^3}\))
2,4 \(^{m^3}\)=2400 \(^{dm^3}\)=2400 lít
vậy trong bể có 2400 lít nước

a: V=100*500*600=30000000(lít)
b: Lượng nước hiện tại là:
30000000*80%=24000000(lit)=24000(m3)
Chiều cao hiện là:
24000:10:50=48(m)

a)
Thể tích bể là 3 x 1,5 x 1,2 = 5,4 m3 = 5400 dm3 = 5400 lít
b)
Thể tích nước trong bể là 5400 x 60% = 3240 lít
Chiều cao mực nước là 3240 : 3 : 1,5 = 720 dm = 7,2 dm
Thể tích bể là
2,4 x 1,8 x 2 = 8.64 (m3) = 8640 dm3
Mức nước trong bể có là
8640 x 3/4 = 6480 (lít) = 6,48 (m3)
Chiều cao mực nước là
6,48 : 2,4 : 1,8 = 1,5 (m)
Thể tích bể là :
2,4 x 1,8 x 2 = 8,64 (m3)=8640 lít
Lượng nc chứa trong bể là :
8640 x 3/4 = 6480 (l)
Mức nc trong bể cao số m là :
2 x 3/4 = 1,5 (m)