Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
tháng ba bác tài xế đi là:(6023+1547)-1570=6000(km)
tổng cả ba tháng bác đi hết số km là:6023+1547+6000=13570(km)
Đ/S
a) số tiền mua 5 cái bát là : 9500x5=47500(đ)
số tiền mua 3 kg đường là :9000x3=27000(đ)
số tiền mua 2 kg thịt là 85000x2=170000(đ)
b) Bác Lan mua tất cả hết : 47500+27000+170000=244500(đ)
c) số tiền còn lại của bác Lan là : 500000-244500=255500(đ)
Bác Thái đi chợ mua 21 kg gạo tám với giá là :
21 x 8500 = 178 500 ( đ )
Giá 1kg gạo nếp là :
178 500 : 17 = 10 500 ( đ )
Đáp số 10 500 đ
K CHO MK NHA
CHÚC BẠN HỌC TỐT
24 km chỉ số phần quãng đường là : 1 - 1/3 - 2/5 = 4/15 ( quãng đường )
Quãng đường bác Thanh đi dài số km là : 24 : 4/15 = 60 (km)
Đáp số : 60 km
Tk mk nha
Nửa số tiền bác Lan mang đi là:
`8500xx21=178 500` (đồng)
Giá `1` kg gạo nếp là:
`178 500:17=10 500` (đồng)