Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.




1.D. sự thay đổi phương của vật này so với vật khác theo thời gian .
2.D. Hệ quy chiếu bao gồm vật làm mốc, hệ toạ độ, mốc thời gian và đồng hồ.

80cm = 0.8 m
a) t = 4 thì đi được s = 0,8 \(\Rightarrow\) s = v0+a.t2.0,5 = 0,8
\(\Rightarrow\) a= 0,1 m/s2
v= v0 + a.t = 0,6 m/s
b) quãng đường trong 6s \(\Rightarrow\) s6= v0.t + a.t2.0,5= 1,8 m
quãng đường đi được trong 5s \(\Rightarrow\) s5=1,25m
quẵng đường đi trong giây thứ 6 :\(\Delta\)s=s6-s5=0.55m
MỌI NGƯỜI ƠI CHO MÌNH HỎI.MÌNH ĐANG THẮC MẮC LÀ ĐỘ DỜI VỚI QUÃNG ĐƯỜNG.MÌNH THẤY ĐỘ DỜI LÀ TÌM QUÃNG ĐƯỜNG VẬT CHUYỂN ĐƯỢC TRONG 1 THỜI GIAN NHẤT ĐỊNH MÀ QUÃNG ĐƯỜNG TRONG CÁCH TÍNH TỐC ĐỘ TRUNG BINH CŨNG GIỐNG NHƯ THẾ.CÓ THỂ TÍNH QUÃNG ĐƯỜNG Ở (2) BẰNG X2-X1 DC K Ạ
VẬN TỐC TRUNG BÌNH BẰNG ĐỘ DỜI:THỜI GIAN
#Hỏi cộng đồng OLM
#Vật lý lớp 10


phongvanccmutdiroitraloiphongvannhakhongdocnoiquycuaOnlineMathsa