Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Tỉ số phần trăm giữa bạn nam và bạn nữ là :
15 : 20 x 100 = 75%
Đáp số : 75%

Tỉ phần trăm số học sinh nữ và số học sinh cả lớp là:
14 : (14 + 18) = 0,4375
0,4375 = 43.75%
Số học sinh nam chiếm số phần trăm là:
100% - 43,75% = 56,25%
Số học sinh nan nhiều hơn số học sinh nữ là:
56,25% - 43,75% = 12,5%
Đs..

Lớp có tổng số học sinh là:
16 + 18 = 34 ( học sinh )
Tỉ số phần trăm của bạn nữ so với lớp đó là :
18 x 34 : 100 = 153/25 = 6,12 %

Tổng học sinh của lớp 5A là 12+18=30(bạn)
Số nữ chiếm: 12:30x100%=40%

a, Số bạn nam của lớp 5A là :
( 30 - 6 ) : 2 = 12 ( bạn )
Số bạn nữ của lớp 5A là :
12 + 6 = 18 ( bạn )
b, Số bạn lớp 5A chiếm số phần trăm số bạn của toàn trường là :
30 : 500 = 0,06 = 6%
Đ/s : a, nam : 12 bạn
nữ : 18 bạn
b, 6%
Tỉ số % của bạn nam và nữ là:
18:16x100%=112,5%
Vậy....
Ko chắc
Ơ cái j mà cứ thi nhau k sai dạ???
Cho kq đúng đi xem nà