Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Vận tốc người thứ nhất là 17,5 km/h
.............................hai là 7,5 km/h

Một ô tô và một xe máy bắt đầu đi cùng một lúc, ô tô xuất phát từ A và xe máy xuất phát từ B. Nếu ô tô và xe máy đi ngược chiều thì sẽ gặp nhau sau 2,5 giờ. Nếu hai xe đi cùng chiều thì ô tô sẽ đuổi kịp xe máy sau 10 giờ. Biết rằng A cách B 240 km. Hãy tính vận tốc của hai xe.

Đổi : 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ ; 5 giờ 45 phút = 5,75 giờ .
Tổng vận tốc 2 xe là :
115 : 1,25 = 92 (km/h)
Hiệu vận tốc 2 xe là :
115 : 5,75 = 20 (km/h)
Vận tốc xe ô tô là :
(92 + 20) : 2 = 56 (km/h)
Vận tốc xe máy là :
(92 - 20) : 2 = 36 (km/h)

Trong 1 giờ, xe máy và xe đạp đi được :
80 : 2 = 40 ( km )
Nếu đi cùng chiều thì trong 1 giờ , xe máy đuổi kịp xe đạp được :
80 : 4 = 20 ( km )
Hay trong 1 giờ , xe máy đi được nhiều hơn xe đạp 20 km
Vận tốc của xe máy là :
( 40 + 20 ) : 2 = 30 ( km / giờ )
Vận tốc của xe đạp là :
40 - 30 = 10 ( km / giờ )
Đáp số :.....