K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giá tiền 1kg xoài hôm qua là:

\(80000:\dfrac{5}{2}=32000\left(đồng\right)\)

Giá tiền 1kg xoài hôm nay là 200000:8=25000(đồng)

=>Giá tiền 1kg xoài hôm nay rẻ hơn hôm qua:

32000-25000=7000(đồng)

HQ
Hà Quang Minh
Giáo viên
19 tháng 10 2023

Mẹ mua mỗi ki-lô-gam cam hết số tiền là

52 000 : 2 = 26 000 (đồng)

Ba mua mỗi ki-lô-gam cam hết số tiền là

87 000 : 3 = 29 000  (đồng)

Vậy mẹ mua cam rẻ hơn ba và mỗi ki-lô-gam rẻ hơn số tiền là

29 000 – 26 000 = 3 000 (đồng)

Đáp số: 3 000 đồng

Mẹ mua 1 kg cần số tiền là:

    52000 : 2 = 26000 ( đồng )

Bố mua 1 kg cam hết số tiền là:

   87000 : 3 = 29000 ( đồng )

Vì 26000 < 29000 nên mẹ mua rẻ hơn bố và rẻ hơn số tiền là:

   29000 - 26000 = 3000 ( đồng )

                      Đ/S: mẹ mua rẻ hơn và rẻ hơn 3000 đồng

15 tháng 11 2023

Cốc nước mía có giá là:

\(\left(45000-25000\right):2=10000\) (đồng)

Cốc sinh tố xoài có giá là:

\(45000-10000=35000\) (đồng) 

Đáp số: ... 

15 tháng 11 2023

Đối với toán tổng hiệu của lớp bốn thì vẽ sơ đồ ra em nhé

 

25 tháng 12 2023

Trong hai ngày, cửa hàng bán được số gạo là:

120 × 2 = 240 (kg)

Số kg ngày thứ nhất của hàng bán được:

(240 + 20) : 2 = 130 (kg)

Số kg ngày thứ hai cửa hàng bán được:

240 - 130 = 110 (kg)

25 tháng 12 2023

Tổng số gạo cửa hàng bán được trong hai ngày đó là:

$120\times2=240(kg)$

Số gạo cửa hàng bán được hôm qua là:

$(240-20):2=110(kg)$

Số gạo cửa hàng bán được hôm nay là:

$110+20=130(kg)$

Đ/s: ...

18 tháng 2 2017

Vì mua 4 kg xoài và 3 kg cam hết 166500đ nên mua 28 kg xoài và 21 kg cam hết 1165500đ

Vì mua 7 kg xoài và 5 kg cam hết 132500đ nên mua 28 kg xoài và 20 kg cam hết 530000đ

Giá tiền 21 kg xoài và 20 kg xoài ( hay 41 kg xoài ) là : 1165500 - 530000 = 635500  ( đ)

Giá tiền 1 kg xoài là : 635500 : 41 = 15500 ( đ )

 Giá tiền 1 kg cam là : ( 132500 + 15500 x 5) : 7 = 150000

19 tháng 12 2017

Bạn giải đúng rồi.

30 tháng 6 2016

Số tiền mẹ mua thịt là:

90 000x2/3=60 000 (đồng)

Số tiền mẹ mua rau là:

90 000x1/9=10 000 (đồng)

4/3 kg cam hết số tiền là:

90 000-(60 000+10 000)=20 000 (đồng)

Giá tiền của 1 kg cam là:

20 000:4/3=15 000 (đồng)

Đáp số: 15 000 đồng.

29 tháng 7 2023

Số tiền cô Lan mua xoài là: 150 000 -  15 000 = 135 000 (đồng)

Mỗi ki-lô-gam xoài có giá là: 135 000 : 3 = 45 000 (đồng)

Đáp số: 45 000 đồng 

8 tháng 1 2024

🔥

 

29 tháng 7 2023

Số tiền đã được dùng để mua xoài là:

150 000 - 15 000 = 135 000 (đồng)

Giá tiền của mỗi ki-lô-gam xoài là:

135 000 : 3 = 45 000 (đồng)

Đáp số: 45 000 đồng

12 tháng 1

T vsxsv9veq9xv28hvxej xjvhx9sih s odihx idhxv8ehvc8d hdu9cb8hfv8ycevhdq9ucw9uxbwcbe9uxw9duveub 9uwd bưdvxu9bqouxqdb9ucbdocd9ubxuoebxu9rbocr3 hco3 rcbdwu  oh oh  ưd  ưdhc ưhdc oh

 

23 tháng 8 2023

Số tiền để mua 3 kg xoài là:

150 000 – 15 000 = 135 000 (đồng)

Giá tiền của 1 kg xoài là:

135 000 : 3 = 45 000 (đồng)

Đáp số: 45 000 đồng