Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Công của lực điện trường: A = | q 0 |Ed = 0,9 J.
b) Vận tốc của hạt mang điện khi đập vào bản âm:
Ta có: 1 2 m v 2 - 1 2 m v 0 2 = A ⇒ v = 2 A m = 2 . 10 4 m/s.

a/ \(F_{12}=\frac{k\left|q_1q_2\right|}{r^2}=...\left(N\right)\)
b/ Sau khi cho tiep xuc: \(q_1'=q_2'=\frac{q_1+q_2}{2}=...\)
\(\Rightarrow F_{12}'=\frac{kq_1'^2}{r^2}=\frac{k\left(\frac{q_1+q_2}{2}\right)^2}{r^2}=...\left(N\right)\)
bạn tham khảo tại đây nhé: CHỦ ĐỀ 1. ĐIỆN TÍCH. ĐỊNH LUẬT CU-LÔNG.pdf
câu bạn cần là câu 13 nhé :3 ^ ^