
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



Gọi CTPT của X là CxHyOz.
x:y:z=40%12:6,67%1:53,33%16=1:2:1.
CTPT của X là (CH2O)n, mà MX=60 g/mol. Suy ra X là C2H4O2.

theo mik nghĩ có lẽ là trái
mờ cũng ko chắc, nhìn 2 ng khó đoán, mờ nghĩ là trái
sai thì thui nha, đừng zận nha

sách giải quá khó hiểu
mình giải bài 1.19 lại như sau
nHF=4/20=0,2mol
=>[HF]=0,2/2=0,1mol
ADCT: \(\alpha\)=\(\dfrac{\left[điệnli\right]}{\left[banđầu\right]}\)
<=>8%=\(\dfrac{\left[HFđiệnli\right]}{0,1}\)=>[HF đl]=0,008M
AD phương pháp 3 dòng:
----------HF\(\Leftrightarrow\)H++F-
Ban đầu:0,1---0---0
Điện li: 0,008--0,008--0,008
Sau đl:(0,1-0,008)----0,008-----0,008M
vì HF là axit yếu nên ta có CT sau:
Ka=\(\dfrac{\left[H^+\right].\left[F^-\right]}{\left[HFsauđiênli\right]}\)
Ka=\(\dfrac{\left(0,008\right)^2}{0,1-0,008}=\)=0,696.10-3

Chú ý: Không chụp ảnh gửi câu hỏi, bạn phải gõ từng câu hỏi lên hỏi đáp.



CnH2n-2 +\(\frac{3n-1}{2}\)O2==>nCO2 +(n-1)H2O
CO2 +Ca(OH)2==>CaCO3 + H20
n CaCO3=0.2(mol)
Có nCo2=nCaCO3=0.2(mol)và nCO2=nnhân mol của ankin
==>0.2=n\(\frac{2.7}{14n-2}\)==>n=4
CTPT:C4H6
b,Do chỉ thu được 1 sp ==>CTCT:CH3-C=C-CH3(ở giữa là lk 3 nhé em, anh không biết vẽ lk 3 trên máy tính
a: \(K_C=\dfrac{\left[SO_3\right]^2}{\left[O_2\right]\cdot\left[SO_2\right]^2}\)
b: Số mol SO2 phản ứng khi cân bằng là: 4*80%=3,2mol
=>Số mol SO3 phản ứng là 3,2 mol
Số mol O2 phản ứng là 3,2:2=1,6mol
Sau khi phản ứng, SO2 còn lại 4-3,2=0,8mol; O2 còn lại 2-1,6=0,4mol; SO3: 3,2mol
\(K_C=\dfrac{\left[SO_3\right]^2}{\left[O_2\right]\cdot\left[SO_2\right]^2}=\dfrac{\left(3.2\right)^2}{\left(0.4\right)\cdot\left(0.8\right)^2}=40\)