Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thời gian đi xe của xe máy là:
7 giờ 55 phút - 6 giờ 35 phút = 1 giờ 20 phút = 4/3 giờ
Vận tốc của xe máy là:
52 :4/3 = 39 ( km/ giờ )
Xe đạp tới B lúc:
4/3 giờ + 4 giờ = 16/3 giờ
Thời gian đi của xe đạp là:
16/3 giờ - 6 giờ 35 phút = 5/4 giờ
Vận tốc của xe đạp là:
52 : 5/4 = 41,6 ( km/ giờ )
Đáp số: xe đạp : 41,6km
xe máy : 39km

Xe máy đến nơi mất : 7 giờ 55 phút - 6 giờ 35 phút = 1 giờ 20 phút = 80 phút
-> Vận tốc xe máy là : 52 : 80 = 0,65 km/phút = 39 km/giờ
Xe đạp đến nơi sau xe máy 4 giờ
-> Xe đạp tới B mất : 1 giờ 20 phút + 4 giờ = 5 giờ 20 phút = 320 phút
-> Vận tốc xe đạp là : 52 : 320 = 0,1625 km/phút = 9,75 km/giờ

Để giải bài toán này, ta sử dụng công thức:
vận tốc= quãng đường/ thời gian
Gọi vận tốc của xe đạp là x và vận tốc của xe máy là y. Ta có:
- Quãng đường từ A đến B là 52km
- Thời gian di chuyển của xe máy là: 8 giờ - 6 giờ 40 phút = 1 giờ 20 phút = 4/3 giờ
- Thời gian di chuyển của xe đạp là: 4 giờ
Áp dụng công thức vận tốc:
- Vận tốc của xe máy: y = 52/(4/3) = 39 km/giờ
- Vận tốc của xe đạp: x = 52/4 = 13 km/giờ
Vậy vận tốc của xe đạp là 13 km/giờ và vận tốc của xe máy là 39 km/giờ.
Để giải bài toán này, ta sử dụng công thức:
vận tốc= quãng đường/ thời gian
Gọi vận tốc của xe đạp là x và vận tốc của xe máy là y. Ta có:
- Quãng đường từ A đến B là 52km
- Thời gian di chuyển của xe máy là: 8 giờ - 6 giờ 40 phút = 1 giờ 20 phút = 4/3 giờ
- Thời gian di chuyển của xe đạp là: 4 giờ
Áp dụng công thức vận tốc:
- Vận tốc của xe máy: y = 52/(4/3) = 39 km/giờ
- Vận tốc của xe đạp: x = 52/4 = 13 km/giờ
Vậy vận tốc của xe đạp là 13 km/giờ và vận tốc của xe máy là 39 km/giờ.

Gọi vận tốc xe máy là a (km/h) (a>0)
vận tốc xe đạp là: b (km/h) (b>0)
số giờ xe máy đi được là: 7h30p - 6h10p = 1h20p \(\approx\)1,3h
=> b x 1,3 = 60 => b= 45 (km/h)
số giờ xe đạp đi được là: 1h20p + 4h = 5h20p \(\approx\)5,3 h
=> a x 5,3 = 60 => a= 11,25(km/h)
vậy vận tốc xe máy là 45 km/h
xe đạp là: 11,25 km/h

Xe máy tới B hết số thời gian là:
7 giờ 35 phút - 6 giờ 15 phút = 1 giờ 20 phút
Đổi 1 giờ 20 phút = 1\(\frac{1}{3}\)= \(\frac{4}{3}giờ\)
Vận tốc của xe máy là:
52 : \(\frac{4}{3}=39\)( km/h )
Xe đạp đến B hết số thời gian là:
7 giờ 35 phút + 4 giờ = 11 giờ 35 phút
Thời gian xe đạp đi từ A đến B là:
11 giờ 35 phút - 6 giờ 15 phút = 5 giờ 20 phút
Đổi 5 giờ 20 phút = \(5\frac{1}{3}\)giờ = \(\frac{16}{3}\)giờ
Vận tốc xe đạp là:
52 : \(\frac{16}{3}\)= 9,75 ( km/h )
Đáp số: 39 km/h
9,75 km/h

Thời gian xe máy đi từ A đến B là:
7h55p-6h35p=1h20p=4/3(giờ)
Thời gian xe đạp đi từ A đến B là: \(\dfrac{4}{3}+4=\dfrac{16}{3}\left(giờ\right)\)
vận tốc xe đạp là \(52:\dfrac{16}{3}=9,75\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
vận tốc xe máy là \(52:\dfrac{4}{3}=39\left(\dfrac{km}{h}\right)\)