Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Chu vi bánh xe là :
\(0,52\times3,14=1,6328\left(m\right)\)
Đổi 1,6328 m = 0,0016328 km
Để đi được 32,656 km thì bánh xe phải lăn số vòng là :
\(32,656\div0,0016328=20000\left(vòng\right)\)

Đổi 65 cm =0,65m
Chu vi của bánh xe là:
0,65 x 3,14 = 2,041 (m)
Mỗi bánh xe phải lăn số vòng là:
2041 : 2,041 = 1000 (vòng)
Đáp số: 1000 vòng
Đổi 65 cm =0,65m
Chu vi của bánh xe là:
0,65 x 3,14 = 2,041 (m)
Mỗi bánh xe phải lăn số vòng là:
2041 : 2,041 = 1000 (vòng)
Đáp số: 1000 vòng

Đổi 65 cm = 0,65 m
Chu vi bánh xe đạp đó là :
0,65 x 3,14 = 2,041 ( m )
Người đi xe đạp đi được số mét nếu bánh xe lăn trên mặt đất được 1000 vòng là :
2,041 x 1000 = 2041 ( m )
Đ/s : 2041 m
Đổi 65 cm =0,65m
Chu vi của bánh xe là:
0,65 x 3,14 = 2,041 (m)
Nếu bánh xe lăn trên mặt đất 1000 vòng thì người đó đi được quãng đường dài là:
2,041 x 1000 = 2041 ( m )
Đáp số : 2041 m

Chu vi bánh xe là : 65 x 3,14 = 204,1{cm}
Do chu vi bánh xe bằng 1 vòng lăn nên Người đó đi được số cm là: 204,1 x 1000 = 204100 {cm}
Đổi 204100cm=204,1 km
Đáp số : 204,1km

Chu vi bánh xe đó là:
65 x 3,14 = 204,1 (cm)
Nếu bánh xe lăn trên mặt đất 1.000 vòng thì người đó đi được quãng đường dài là:
204,1 x 1.000 = 204.100 (cm)
Đáp số: 204.100 cm.
Chúc bạn học tốt.
😁😁😁
Diện tích hình tròn là
65 x 65 x 3,14 = 13266,5 (cm2)
Xe đó đi được số m là :
1366,5 x 1000 = 1366500(m)
chu vi bánh xe là : 65 x 3,14 = 204,1 ( cm )
bánh xe lăn 100 vòng thì đi được số m là : 204,1 x 100 = 20410 ( cm ) = 204,1 m
đáp số : 204,1 m
/HT\