Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Chọn D.
Số electron chuyển qua tiết diện thẳng của dây dẫn trong thời gian một giây là:
N e = 15 30 . 1 , 6 . 10 - 19 = 3 , 125 . 10 18

Đáp án C
Cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn:
Số electron chạy qua tiết diện thẳng của dây dẫn trong thời gian 1 s là

Dòng điện xoay chiều khiến cho dây chịu tác dụng của lực từ, và sẽ dao động theo phương vuông góc với đường sức từ, với tần số 50Hz, hay ω=2πf=100πω=2πf=100π và T=0.02sT=0.02s
Khoảng cách giữa 2 điểm dừng (ứng với 1 bụng sóng) là λ/2=vT/2=12×0.02/2=0.12λ/2=vT/2=12×0.02/2=0.12
Có 6 bụng sóng, vậy thì chiều dài sợi dây là: 6λ2=0.12×6=0.72(m)6λ2=0.12×6=0.72(m)
Đáp án là A. 72cm

Chọn đáp án B
+ Lượng điện tích dịch chuyển qua tiết diện thẳng của dây dẫn:
(electron)
Đáp án D
Áp dụng công thức
= 3,125. 10 18