K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

L
26 tháng 12 2021
a, Lực đẩy Acsimet của nước tác dụng vào miếng gỗ là:
FA = d. V = 4000. 0,00015 = 0,6 ( N )
b, Thể tích của miếng gỗ khi chìm trong nước là:
Vchìm = \(\dfrac{F_A}{d_{nước}}=\dfrac{0,6}{10000}=0,00006m^3=60cm^3\)
Thể tích phần gỗ ló trên mặt nước là:
Vnổi = V - Vchìm = 150 - 60 = 90 ( cm3 )
Đ/s
TT
18 tháng 12 2022
ủa sao độ lớn của lực đẩy acsimet lại lấy d gỗ nhân với V gỗ ạ, phải là d nước chứ

N
12 tháng 12 2021
\(100cm^3=0,0001m^3\)
a. \(F_A=dV=7000\cdot0,0001=0,7N\)
b. \(V'=\dfrac{1}{2}V=5\cdot10^{-5}m^{-5}\)
\(=>F'_A=d'V'=10000\cdot5\cdot10^{-5}=0,5N\)