
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


a) Số mol rượu:
\(250.45\%=112,5\left(ml\right)\)
b)Số mol rượu:
\(500.45\%=225\left(ml\right)\)
Thể tích rượu 25 độ:
\(\frac{225.100}{25}=900\left(ml\right)=0,9\left(l\right)\)


Gọi VH2O thêm vào = a (ml)
Ta có: \(V_{C_2H_6O}=\dfrac{500.45}{100}=225\left(ml\right)\)
\(\Rightarrow V_{C_2H_6O\left(25^o\right)}=\dfrac{225}{25}.100\%=900\left(ml\right)\)
⇒ a = 900 - 500 = 400 (ml)

1/ Vr 50o = 500x50/100 = 250ml
=> Vr + h2o 30o = 250 x 100/30 = 833.3(3) ml
Cần thêm 333.3(3) ml nước vào 500ml r 50o để có 833.3(3) ml rượu 30o
2/ Vr nguyên chất = 70 x 700/100 = 490 ml
3/ Vr nguyên chất trong 30ml 12o = 3.6ml
Vr nguyên chất trong 30ml 18o = 5.4 (ml)
=> Vr nguyên chất sau khi trộn = 3.6 + 5.4 = 9 (ml)
Độ rượu sau khi trộn: 9 x 100/60 = 15o
4/ Với 100l rượu 40o có 40l rượu nguyên chất
=> V cồn 96 độ = 40 x 100/96 = 125/3 ml

\(V_{C_2H_5OH}=\dfrac{50.500}{100}=250\left(ml\right)\)
=> \(V_{rượu.25^o}=\dfrac{250.100}{25}=1000\left(ml\right)\)
=> A

a/ Ý nghĩa con số: Là độ rượu hay phần thể tích rượu con trong 100ml hỗn hợp rượu và nước
b/ Trong 200ml rượu 45O
Vr = 45x200/100 = 90 (ml)
c/ Trong 200 ml rượu 45 độ có: 90 ml rượu và 110 ml nước
Với 90 ml rượu => số ml rượu 25 độ là 360 (g)
Thêm 160 (ml) nước vào 200 ml rượu pha được 360 ml rượu 25 độ
bạn có thể pha 500ml rượu 16
từ 500 ml rượu \(25^{o}\) bạn có thể pha ra 500 ml rượu \(16^{o}\)