Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền để mua được 24kg gạo loại 10000 đồng 1kg là:
24 * 10000 = 240000 ( đồng )
Với số tiền đó , nếu mua loại gạo 12000 đồng 1kg thì mua được số kg gạo là :
240000 : 12000 = 20 ( kg )
Mua được ít hơn số kg gạo là :
24 - 20 = 4 ( kg )
Đúng thì nha ...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Bà Hồng mang theo số tiền là :
15 000 x 10 = 150 000 (đồng)
Giá tiền 1kg gạo nếp là :
150 000 : 8 = 18 750 (đồng)
Giá tiền mua 1kg gạo nếp đắt hơn số tiền mua gạo tẻ là :
18 750 - 15 000 = 3 750 (đồng)
Đáp số: 3 750 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
bài 1:
số tiền mua thùng xốp là:
4000 x 30+120000 đồng
số kg gạo tẻ mua được là:
120000:15000=8kg
bài 2
số tiền bà có là
15000 x 10=150000 đồng
số tiền mua 1 kg gạo nếp là:
150000:8=18750 đồng
số tiền gạo nếp mắc hơn gạo tẻ là
18750-15000=3750 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giải
Số tiền có là:
12000 x 16 = 192000(đồng)
Với số tiền đó thì mua được số gạo nếp là:
192000:32000 = 6(kg)
Đáp số: 6kg
Học tốt!
Số tiền đó là:
12 000x16=192 000(đồng)
Với số tiền đó mua gạo nếp với giá 32 000 đồng thì được số kg gạo nếp là:
192 000:32 000=6(kg)
Đ/s:
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Tống số tiền là:
12 000 x 16 = 192 000 ( đồng )
Nếu mua gạo nếp với giá 32 000 đồng thì được số ki - lô - gam là:
192 000 : 32 000 = 6 ( kg )
Đáp số: 6kg
Nhớ tích nha
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số gạo nếp mua được là:
\(30:\dfrac{20}{12}=\dfrac{30x12}{20}=18\) (kg)
Đây là toán tỉ lệ nghịch của tiểu học em nhé: ebe Quyn
Giải theo cách tỉ lệ nghịch của tiểu học như sau:
20 000 gấp 12 000 số lần là: 20000: 12000 = \(\dfrac{5}{3}\) (lần)
Với số tiền đó có thể mua được số ki- lô- gam gạo nếp là:
30 : \(\dfrac{5}{3}\) = 18 (kg)
Đáp số: 18 (kg)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền đó là:
14000 x 25 = 350000 (đồng)
Nếu mua gạo thường với giá 10000đ/kg thì mua được số kg gạo thường là:
350000 : 10000 = 35 (kg)
Đáp số: 35 kg gạo thường
tóm tắt : 30kg : 12 000 đồng
?kg ; 18 000 đồng
giải
số tiên cô Hồng mang theo là: 12 000 * 30 =360 000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, cô hồng sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 18 000 đồng là
360 000 : 18 000 = 20 (kg)
đáp số 20 kg
Số tiền mua 30kg gạo là:
\(12000\cdot30=360000\)(đồng)
Khối lượng gạo cô Hồng mua được ít hơn là:
\(30-360000:18000=10\left(kg\right)\)