Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Lời giải:
nAncol = 10.46% . 0,8 : 46
nH2O = (10 – 10.46%) : 18
nH2 = (nAncol + nH2O ) : 2 = 0,19
⇒ V = 4,256
Đáp án C.

Đáp án : A
Trong 10ml rượu có 4,6 ml rượu nguyên chất. khối lượng rượu là 46.0,8 = 3,68g.
Số mol rượu là 0,08 mol, khối lượng nước là 5,4g vì có 5,4 ml nước.
Số mol nước là 0,3mol. Vì số mol khí bằng nửa số mol rượu và nước nên nH2 = 0,19 mol => V = 4,256 lít
1. Hỗn hợp A gồm 3 ankin X,Y,Z đều là chất khí ở điều kiện thường, trong đó X có khối lượng phân tử bé nhất chiếm 40% số mol của hỗn hợp A. Đốt cháy hoàn toàn 0,05 mol hỗn hợp A thu được 4,032 lít khí CO2 (đktc). Nếu cho 0,01 mol hỗn hợp A phản ứng vói lượng dư dd #Hỏi cộng đồng OLM #Hóa học lớp 11


Phương trình ion rút gọn :
a) Ca2+ + CO32- → CaCO3 ↓
b) Fe2+ + 2OH- → Fe(OH)2↓
c) HCO3- + H+ → CO2 ↑ + H2O
d) HCO3- + OH- → H2O + CO32-
e) Không có phương trình ion rút gọn.
g) Pb(OH)2(r) + 2H+ → Pb2+ + 2H2O
h) H2PbO2(r) + 2OH- → PbO22- + 2H2O
i) Cu2+ + S2- → CuS↓.
Đáp án A
Hướng dẫn
Vì Na dùng dư nên xảy ra các phản ứng: