Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

BÀi 1 :
Giải thích các bước giải:
Số điểm 9 chiếm:
25%−5%=20%25%-5%=20%
Số điểm 10 và điểm 9 chiếm:
25%+20%=45%25%+20%=45%
Số học sinh lớp 5A là:
18:45x100=4018:45x100=40(học sinh)
Đáp số:4040 học sinh
BÀi 2 :
Giải
Thời gian để con đại bàng bay được 72km là: 72 : 96 = 3/4 (giờ)
3/4 giờ = 45 phút
Đáp số: 45 phút.
Bài 3 :
quoãng đường nhà lên huyện : 24*0.75=18km
lúc về ng đó đi hết 18/30=0.6h=36p
vậy cả đi cả về hết 81 phút
~ Chúc bạn hok tốt ~
Bài 1: Tỉ số phần trăm của số học sinh đạt điểm 9 là:
\(25\%+6,25\%=31,25\%\)
Tỉ số phần trăm của số học sinh đạt điểm 9 hoặc 10 là:
\(25\%+31,25\%=56,25\%\)
Số học sinh của lớp 5A là:
\(18\times100\div56,25=32\)( học sinh )
Vậy số học sinh của lớp 5A là: 32 học sinh
Bài 2: Thời gian con đại bàng bay là :
\(72\div96=0,75\) ( giờ )
Vậy thời gian con đại bàng bay là: 0,75 giờ
Bài 3: Đổi: 45 phút = 0,75 giờ
Quãng đường từ nhà lên huyện là :
\(24\times0,75=18\) ( km )
Thời gian đi từ huyện về nhà là :
\(18\div30=0,6\) ( giờ )
Đổi: 0,6 giờ = 36 phút
Vậy thời gian đi từ huyện về nhà là : 36 phút

a)
Ta có : 7h30phút - 6h = 1h30phút = 1.5h
Vậy đến lúc 7h30phút xe máy đã đi được :
20 x 1.5 = 30 ( km )
Hiệu vận tốc giữa hai xe là :
( 35 - 20 ) = 15 ( km/ h )
Vậy cần số h để 2 xe gặp nhau là :
30 : 15 = 2 ( giờ )
b)
Sau khi xe đạp đi được 2 giờ thì cả 2 xe đã gặp nhau và đã đi được :
35 x 2 = 70 ( km )
hoặc 20 x 2 + 30 = 70 ( km )
Cách B số km là :
250 - 70 = 180 ( km )
c)
Khi xe đạp đến B thì cần số giờ là :
250 : 35 = \(\frac{50}{7}\) ( giờ )
Vậy lúc đó xe máy đã đi được :
20 x \(\frac{50}{7}\)+ 30 = \(\frac{1210}{7}\)( km )
Lúc đó xe máy cách B :
350 - \(\frac{1210}{7}=\)\(\frac{1240}{7}\)( km )
Đ/s ...
Ủng hộ mik nha bạn ơii !!! ^_^"
Ở phần :
c) Khi xe máy đã đi được 20 x \(\frac{50}{7}\)+ 30
Mik cộng 30 vì xe máy đã đi trước xe đạp 30 km bạn nhé ^_^"
Mà mik cũng không hiểu sao xe đạp lại đi nhanh zậy @@

Vận tốc người đi từ A gấp đôi người đi từ B nên đến khi hai người gặp nhau thì quãng đường người đi từ A đi được cũng gấp đôi quãng đường người B đi được.
Chỗ gặp nhau cách B số mét là:
\(900\div\left(2+1\right)\times1=300\left(m\right)\)

Người thứ hai nếu khởi hành cùng một lúc sẽ đến B trước 20 – 5 = 15 (phút) = 0,25 (giờ)
Nếu khởi hành cùng lúc mà người thứ nhất đến B thì người thứ hai đã qua khỏi B khoảng cách là
36 x 0,25 = 9 (km)
Hiệu vận tốc của 2 người: 36 – 30 = = 6 (km/giờ)
Thời gian người thứ nhất đi từ A đến B là: 9 : 6 = 1,5 (giờ)
Quãng đường AB là: 30 x 1,5 = 45 (km)
Đáp số: 45 km
Ta thấy, quãng đường AB người thứ hai đi nhanh hơn người thứ nhất :
20 - 5 = 15 (phút) = 1/4(h)
\Rightarrow Quãng đường AB người thứ hai đi nhanh hơn người thứ nhất :
36. 1/4(h) = 9 (km)
Hiệu vận tốc giữa hai người :
36 - 30 = 6 (km/h)
Quãng đường AB, người thứ nhất đi hết:
9 : 6 = 1,5 (giờ)
\Rightarrow Vạy quãng đường AB là :
30. 1,5 = 45 (km)
Nhanh hộ mk
Mk đang vội
Bài 7:
Chiều dài của khu đất là:
\(3\times1,72=5,16\left(km\right)\)
Diện tích khu đất là:
\(1,72\times5,16=8,8752\left(km^2\right)\)
Chu vi của khu đất là:
\(\left(1,72+5,16\right)\times2=13,76\left(km\right)\)
ĐS: ...