Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a, \(n_S=\dfrac{6,4}{32}=0,2\left(mol\right)\)
PTHH: S + O2 ----to----> SO2
Mol: 0,2 0,2 0,2
b, \(m_{SO_2}=0,2.64=12,8\left(g\right)\)
c, \(V_{O_2}=0,2.22,4=4,48\left(l\right)\)

a) PTHH: S + O2 - SO2
b) nS = ms : MS = 8: 32 = 0,25 ( mol )
Theo PT : 1 mol S - 1 mol SO2
Bài ra : 0,25 - 0,25
mSO2 = nSO2 × MSO2 = 0,25 × 64 = 16 ( g)

\(n_S=\dfrac{9,6}{32}=0,3\left(mol\right)\\
pthh:S+O_2\underrightarrow{t^o}SO_2\)
0,3 0,3 0,3
\(m_{SO_2}=0,3.64=19,2\left(g\right)\\
V_{KK}=\left(0,3.22,4\right):\dfrac{1}{5}=33,6\left(L\right)\)
\(n_S=\dfrac{9,6}{32}=0,3\left(mol\right)\)
PTHH: S + O2 --to--> SO2
0,3-->0,3----->0,3
\(\rightarrow\left\{{}\begin{matrix}m_{SO_2}=0,3.64=19,2\left(g\right)\\V_{kk}=0,3.5.22,4=33,6\left(l\right)\end{matrix}\right.\)

nS = 2,78125 mol
S + O2 → SO2
⇒ mSO2 = 2,78125.64 = 178 (g)

nSO2 = 12,8 : 64=0,2 (mol)
pthh : S+ O2 -t->SO2
0,2<--0,2<------0,2(mol)
=> mS= 0,2.32=6,4 (g)
=> VO2= 0,2.22,4=4,48 (l)
ta có
VO2 = 1/5 Vkk <=> Vkk = VO2 : 1/5 = 4,48:1/5 = 22.4 (l)
S + O2 to→to→ SO2
nS=12,832=0,4(mol)
a) Theo PT: nSO2=nS=0,4(mol)
⇒VSO2=0,4×22,4=8,96(l)
b) Theo PT: nO2=nS=0,4(mol)
⇒VO2=0,4×22,4=8,96(l)
⇒VKK=5VO2=5×8,96=44,8(l)

a) S+O2--->SO2
n S=6,4/32=0,2(mol)
n O2=6,72/22,4=0,3(mol)
-->O2 dư.
n O2=n S=0,2(mol)
n O2 dư=0,3-0,2=0,1(mol)
m O2 dư=0,1.32=3,2(g)
b) n SO2=n S=0,2(mol)
V SO2=0,2.22,4=4,48(l)

\(n_S=\dfrac{6,4}{32}=0,2mol\)
\(n_{O_2}=\dfrac{16}{32}=0,5mol\)
\(S+O_2\underrightarrow{t^o}SO_2\)
0,2 0,5 0,2
Sau phản ứng oxi còn dư và dư \(0,5-0,2=0,3mol\)
Oxit axit được tạo thành là \(SO_2\) và có khối lượng:
\(m_{SO_2}=0,2\cdot64=12,8g\)
S+O2-to->SO2
0,25----------0,25 mol
nS=8\32=0,25 mol
=>mSO2=0,25.64=16 g