K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

HD
Hà Đức Thọ
Admin
10 tháng 3 2016
a) công của lực kéo: A = 2500 . 6 = 15000 (J)
b) Công suất của người công nhân: P = A : t = 15000 : 30 = 500 W

VT
6 tháng 7 2018
Đáp án D
+ Lực kéo của động cơ phải bằng lực ma sát để vật dao động điều hòa.
+ Vậy công suất của máy kéo là

SS
25 tháng 4 2016
lực mà đoàn tàu đã phát động :
\( F= \frac{P}{V}=\frac{750000}{10}=75000N\)
áp dụng định luật 2 NEWTON
\( \underset{F kéo}{\rightarrow}+ \underset{F cản}{\rightarrow} = \underset{0}{\rightarrow}\)
chiếu lên chiều dương
F kéo = F cản
Vậy 2F cản = F toàn phần
\(\Leftrightarrow\) 2 F cản = 75000
mà F cản = 0.005mg
\(\Rightarrow\) 2 \(\times \) 0.005mg = 75000
\(\Rightarrow\) m = 750000kg
SS
25 tháng 4 2016
lực mà đoàn tàu đã phát động
\(F=\frac{p}{V}=\frac{750000}{10}=75000N\)
áp dụng định luật 2 NEWTON
\(\overrightarrow{F_{kéo}}+
\overrightarrow{F_{cản}}=0\)
chiếu lên chiều dương
\(F_{kéo}=F_{cản}\)
Vậy\(2F_{cản}=F_{toàn.phần}\)
\(\Leftrightarrow2F_{cản}\) = 75000
mà Fcản = 0,005mg
\(\Rightarrow\) \(2.0,005mg=75000\)
\(\Rightarrow\) m = 750000kg

V
violet
Giáo viên
29 tháng 4 2016
a. Công mà khí thực hiện: \(A=p(V_2-V_1)=3.10^5.(0,01-0,008)=600(J)\)
b. Biến thiên nội năng của khí: \(\Delta U = A+Q=-600+1000=400(J)\)
KH
28 tháng 4 2021
Sao lại đổi 8l sang 0,008 và 10l sang 0,01 mà không phải là 8000ml và 10000ml vậy ạ ?
a) Muốn kéo thùng nước lên đều thì lực kéo của người bằng trọng lực của thùng nước: F=P=mg=15.10=150NF=P=mg=15.10=150N
Công cần thiết: A=F.s=150.8=1200JA=F.s=150.8=1200J
Công suất: P=At=120020=60WP=At=120020=60W
b) Từ S=h=12at2⇒a=2ht2=2.816=1m/s2S=h=12at2⇒a=2ht2=2.816=1m/s2
Gọi F→F→ là lực kéo của máy.
Định luật II Niuton F→+P→=ma→F→+P→=ma→. Chiếu lên chiều dương là chiều chuyển động ta được: F−P=ma⇒F=P+ma=m(g+a)=165NF−P=ma⇒F=P+ma=m(g+a)=165N
Công của máy: A=F.s=165.8=1320JA=F.s=165.8=1320J
Công suất của máy: P=At=13204=330W