Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Gọi \(t\left(s\right)\)là thời gian để hai xe đuổi kịp nhau. \(\left(t>0\right)\)
Ta có: \(4t+\frac{1}{2}.0,2t^2=200+1.t+\frac{1}{2}.0,1.t^2\)
\(\Leftrightarrow\frac{1}{20}t^2+3t-200=0\)
\(\Leftrightarrow\orbr{\begin{cases}t=40\left(tm\right)\\t=-100\left(l\right)\end{cases}}\)
Vị trí hai xe gặp nhau cách A quãng đường là: \(4.40+\frac{1}{2}.0,2.40^2=320\left(m\right)\)

18km/ giờ = 5m / giây
Thời gian để đàu tàu xuống hết dốc là:
S=v.t+1/2.a.t2
330=5.t+1/2.0,4.t2
=>Thời gian = 30 giây
\(v_0=18km/h=\frac{18}{3,6}m/s=5m/s\).
Quãng đường vật đi được trong \(5s\)đầu là:
\(S_5=v_0.5+\frac{1}{2}a.5^2\)
Quãng đường vật đi được trong \(4s\)đầu là:
\(S_4=v_0.4+\frac{1}{2}a.4^2\)
Quãng đường vật đi được trong giây thứ \(5\)là:
\(S_5-S_4=v_0+\frac{9}{2}a=5+\frac{9}{2}a=5,45\)
\(\Leftrightarrow a=0,1m/s^2\).
Quãng đường vật đi được sau \(10s\)là:
\(S_{10}=v_0.10+\frac{1}{2}a.10^2=5.10+\frac{1}{2}.0,1.10^2=55\left(m\right)\)