Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giải :
cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs
Giải :
cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs

Lời giải:
Giả sử đầu năm trường có $a$ học sinh nam và $a$ học sinh nữ. Số hs toàn trường là $a+a=2\times a$
Trong học kỳ I:
Số hs nữ: $a+18$ (hs)
Số hs toàn trường: $2\times a+18+2=2\times a+20$ (hs)
Theo bài ra ta có:
$a+18=0,51\times (2\times a+20)$
$a+18=1,02\times a+10,2$
$1,02\times a+10,2-(a+18)=0$
$0,02\times a-7,8=0$
$a=390$
Vâ đầu năm trường có: $2\times a=2\times 390=780$

cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs

cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs

cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs

cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs

cuối học kì 1 số hs nữ nhiều hơn số hs nam là:
38-6=32 (hs)
số hs nam bằng số hs toàn trường là:
100%-52%= 48%(hs toàn trường)
tỉ số hs nam và hs nữ là:
48% : 52%= 12/13
số hs nam cuối học kì 1 là:
32: (13-12)*123=384(hs)
số hs nữ cuối học kì 1 là:
384+32= 416(hs)
số hs của trường đầu năm là:
(384+416)-(38+6)=756(hs)
Đs: 756 hs