Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Điện trở đèn:
\(R_Đ=\dfrac{U^2_Đ}{P_Đ}=\dfrac{220^2}{100}=484\Omega\)
Điện năng tiêu thụ:
\(A=UIt=220\cdot\dfrac{220}{484}\cdot30\cdot8\cdot3600=86400000J=24kWh\)

2/
-điện năng bếp điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=600=4=2400Kj=2,4KWh
-điện năng 4 quạt điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=110.10.4=4400Kj=4,4KWh
-điện năng 6 bóng đèn tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=100.6.6=3600Kj=3,6KWh
-điện năng tiêu thụ trong một tháng của ba loại dụng cụ trên:=(4,4+3,6+2,4)30=312KWh
-tiền điện phải trả:312.800=249000đ

a. - Cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn thứ nhất là:
P1 = U1 x I1
→ I1 = \(\frac{P_1}{U_1}\) =\(\frac{100}{220}=0,4\left(A\right)\)
- Điện trở của bóng đèn thứ nhất là:
R1 = U1 x I1 = 0,4 x 220 = 88 (Ω)
- Cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn thứ hai là:
P2 = U2 x I2
→ I2 = \(\frac{P_2}{U_2}\) = \(\frac{75}{220}=0,3\left(A\right)\)
- Điện trở của bóng đèn thứ hai là:
R2 = I2 x U2 = 0,3 x 220 = 66 (Ω)
b. - Điện trở tương đương của hai bóng đèn đó là:
Rtđ = R1 + R2 = 88 + 66 = 154 (Ω)
c. Đổi 75W = 0,075 kWh
- Điện năng tiêu thụ của mạch trong 1 giờ là:
A = P x t = 0,075 x 1 = 0,075 (kWh)
d. - Tiền điện phải trả trong 30 ngày là:
0,075 x 2500 = 187,5 (đồng)

a)Điện trở đèn: \(R_Đ=\dfrac{U^2_Đ}{P_Đ}=\dfrac{220^2}{100}=484\Omega\)
b)Điện năng bóng tiêu thụ trong 1 ngày:
\(A_1=UIt=\dfrac{U^2}{R}t=\dfrac{200^2}{484}\cdot3\cdot3600=892561,98J=0,25kWh\)
Điện năng tiêu thụ trong 30 ngày: \(A=30\cdot0,25=7,5kWh\)
Tiền điện phải trả: \(T=7,5\cdot700=5250\left(đồng\right)\)

Tóm tắt
\(U_{ĐM}=220V\\ P_{hoa.ĐM}=25W=0,025kW\)
_________
\(a.U=?\\ R=?\\ t=6h,30.ngày\\ A=?kWh\)
a. Để đèn sáng b.thường
Phải mắc chúng vào hiệu điện thế bằng hiệu điện thế định mức bằng 220V.
\(R=\dfrac{U^2}{P_{hoa}}=\dfrac{220^2}{25}=1936\Omega\\ b.A=P_{hoa}.t=0,025.6.30=4,5kWh\)

\(\left\{{}\begin{matrix}P=U.I\Rightarrow I=\dfrac{P}{U}=\dfrac{60}{220}=\dfrac{3}{11}\left(A\right)\\R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{220}{\dfrac{3}{11}}=\dfrac{2420}{3}\left(\Omega\right)\end{matrix}\right.\)
\(A=P.t=60.60.60=216000\left(J\right)=0,06\left(kWh\right)\)
\(R_Đ=\dfrac{U^2_Đ}{P_Đ}=\dfrac{220^2}{60}=\dfrac{2420}{3}\Omega\)
\(I_Đ=\dfrac{U}{R}=\dfrac{220}{\dfrac{2420}{3}}=\dfrac{3}{11}A\)
\(A=UIt=220\cdot\dfrac{3}{11}\cdot1\cdot3600=216000J\)
giải thích:
40W là công suất định mức của đèn khi sử dụng ở hiệu điện thế 220V. Khi đó đèn sáng bình thường
b) Tháng 12 có 31 ngày
Điện năng đèn tiêu thụ:
\(A=P.t=40.31.6.60.60=26784000\left(J\right)=7,44\left(kWh\right)\)
Tiền điện phải trả: \(7,44.3000=22320\left(đ\right)\)