Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 kg xoài có giá tiền là:
12000:5=5400(đồng)
20000 đồng gấp 5400 đồng số lần là:
20000:5400=3(lần)
vậy với giá 20000 đồng 1 kg thì bác loan mua được 3kg xoài
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 kg xoài có giá tiền là:
12000:5=5400(đồng)
20000 đồng gấp 5400 đồng số lần là:
20000:5400=3(lần)
vậy với giá 20000 đồng 1 kg thì bác loan mua được 3kg xoài
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền bác Hà có tất cả là:
15.000 x 5 = 75.000 (đồng)
Số kg xoài 🥭 bác Hà có thể mua được là:
75.000 : 25.000 = 3 (kg)
Đáp số: 3 kg xoài 🥭.
Chúc bạn học tốt.
😁😁😁
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
gjdftgjt
số tiền mẹ có là :
8000x3=24000(đồng)
với số tiền đó mẹ mua được số ki-lô-gam mận là :
24000:6000=4(kg)
đáp số : 4 kg
số tiền mẹ có là:
3x8000=24000(đồng)
Mua mận với só tiền 6000 đồng/1 kg thì mẹ mua được:
24000:6000=4(kg)
Đ/ số 4 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mẹ có là:
20 000 x 2,5 = 50 000 (đồng)
Với số tiền đó, mua được số ki - lô - gam dưa là:
50 000 : 25 000 = 2 (kg)
Đáp số: 2 kg dưa
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Em kham khảo link này nhé.
Giải toán trên mạng - Giúp tôi giải toán - Hỏi đáp, thảo luận về toán học - Học toán với OnlineMath
TL :
1 kg đường hết số tiền là :
60000 : 5 = 12000 ( đ )
A . 8 kg đường hết số tiền là :
12000 * 8 = 96000 ( đ )
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mua \(20kg\)xoài và \(15kg\)cam là:
\(166500\times5=832500\)(đồng)
Số tiền mua \(21kg\)xoài hơn số tiền mua \(15kg\)cam là:
\(132500\times3=397500\)(đồng)
Số tiền mua mỗi ki-lô-gam xoài là:
\(\left(832500+397500\right)\div\left(20+21\right)=30000\)(đồng)
Số tiền mua mỗi ki-lô-gam cam là:
\(\left(166500-30000\times4\right)\div3=15500\)(đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền để mua gao tẻ là: 30*6=180(dồng)
số kg gao nếp mua duoc là: 180:9=20(kg)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
tóm tắt : 30kg : 12 000 đồng
?kg ; 18 000 đồng
giải
số tiên cô Hồng mang theo là: 12 000 * 30 =360 000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, cô hồng sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 18 000 đồng là
360 000 : 18 000 = 20 (kg)
đáp số 20 kg
Số tiền mua 30kg gạo là:
\(12000\cdot30=360000\)(đồng)
Khối lượng gạo cô Hồng mua được ít hơn là:
\(30-360000:18000=10\left(kg\right)\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
bài 1:
số tiền mua thùng xốp là:
4000 x 30+120000 đồng
số kg gạo tẻ mua được là:
120000:15000=8kg
bài 2
số tiền bà có là
15000 x 10=150000 đồng
số tiền mua 1 kg gạo nếp là:
150000:8=18750 đồng
số tiền gạo nếp mắc hơn gạo tẻ là
18750-15000=3750 đồng
Bác Loan có số tiền là :
12 000 x 5 = 60 000 ( đồng )
Với số tiền đó , bác Loan mua được :
60 000 : 20 000 = 3 ( kg xoài )